Bạn có biết rằng trong phong thủy, gầm giường của bạn có thể ảnh hưởng đến cuộc sống và sức khỏe của gia đình? Hôm nay, chúng ta sẽ bàn luận về ba thứ bạn không nên để dưới gầm giường để đảm bảo sự hài hòa và cân bằng trong không gian sống của bạn.
Các mảnh vỡ và quần áo
Một số người thường để các mảnh vỡ và đồ lặt vặt dưới gầm giường. Tuy nhiên, theo quan niệm phong thủy, không khí dưới gầm giường tụ tập một lượng lớn bụi bẩn. Đặc biệt, nếu bạn có trẻ nhỏ trong gia đình, bụi bẩn này có thể ảnh hưởng đến sức khỏe của họ. Vì vậy, hãy giữ gầm giường sạch sẽ và trống rỗng để tạo điều kiện cho không khí trong lành.
Đồ vật bằng sắt
Trong quá khứ, người ta thường không sử dụng đồ vật bằng sắt trong gầm giường. Sắt dễ bị rỉ sét và trong môi trường tối tăm và ẩm ướt dưới gầm giường, đồ sắt có thể bị hư hỏng nhanh chóng. Theo quan niệm phong thủy, đồ vật bằng sắt tượng trưng cho điều đại kỵ và không tốt cho sức khỏe. Bạn nên tránh đặt bất kỳ đồ vật bằng sắt nào dưới gầm giường để tránh mang lại tai họa cho gia đình.
Thuốc men
Để thuốc men dưới gầm giường cũng không được khuyến khích trong phong thủy. Thuốc men có thể tác động trực tiếp đến dược liệu, vì vậy nơi bảo quản phải thoáng khí và khô ráo. Gầm giường có môi trường ẩm thấp không thích hợp để bảo quản thuốc men, điều này không chỉ ảnh hưởng đến chất lượng của thuốc mà còn có thể gây mốc. Ngoài ra, vị trí của thuốc men trong phong thủy cũng không phải là cao, vì vậy đặt chúng dưới gầm giường có thể ảnh hưởng đến sức khỏe của bạn và gia đình.
Tóm lại, để tạo một không gian sống hài hòa và cân bằng trong phong thủy, hãy tránh đặt các mảnh vỡ, đồ bằng sắt và thuốc men dưới gầm giường. Hãy dành thời gian để tạo sự thông thoáng và sạch sẽ cho gầm giường của bạn, để năng lượng tích cực có thể lưu thông và mang lại sự thịnh vượng cho gia đình của bạn.
![linh nguyen author](https://thangmaymitsubishi.edu.vn/wp-content/uploads/2024/02/linh-nguyen-author.jpg)
Nếu bạn cần kiến thức về phong thủy, nội thất thì tôi đây Linh Nguyễn chia sẻ bằng những kinh nghiệm của mình. Trong quá trình học tập và nghiên cứu với bằng kỹ sư xây dựng và đã có 8 năm kinh nghiệm trong ngành phong thủy, nội thất, thiết kế, tôi đã chia sẻ và kết nối những kiến thức sâu xa của mình. Chào bạn đến với blog phong thủy của tôi.